A matsayin mabuɗan mamba na cigaban Cikakken Tsarin Carbosites filin, tare da kaddarorinsu na musamman, ya haifar da jan hankali a cikin filayen masana'antu da fasaha. Yana ba da sabon bayani don babban aiki na kayan, da kuma fahimtar zurfin fasahar amfani da hanyoyin amfani da masana'antun masana'antu.
Kayan Ultron na Ulbon Carbon Fibers
Yawanci, tsawon ɗabi'un-gajeren carbon kiloi yana tsakanin 0.1 - 5mm, kuma dukansu suna ƙasa da 1.7 - 2G / cm³. Tare da ƙarancin yawa na 1.7 - 2.2g / cm³, ƙarfafawar mai tsayi na 3 - 700gpa, waɗannan kyawawan kayan aikin injiniyoyi suna samar da tushen amfani a cikin tsarin ɗaukar nauyi. Bugu da kari, yana da kyakkyawan yanayin zazzabi, kuma yana iya jure yanayin zafi na sama da 2000 ° C a cikin yanayin da ba na oftidizing ba.
Fasahar Aikace-aikace da Tsarin Carbon Carbon Carbon a Filin Aerospace
A cikin filin Aerospace, ana amfani da fiber carbon na carbon don ƙarfafaguduroMatrix Proposites. Makullin fasaha shine yin fiber caron a hankali ya tarwatsa cikin matrix ɗin. Misali, yin amfani da fasaha na ultrasonic watsawa na iya karya abin da ya shafi phenogon na carbon agglomeration na Carbon, wanda ya dace da daidaito na kaddarorin kayan. A lokaci guda, amfani da fasahar fiber na fiber na fiber, kamar amfani dawakili mai aikiJiyya, na iya yinfiber carbonKuma resin hadadden ƙarfin kamfen ya karu da 30% - 50%.
A cikin samarwa na fuka-fukan jirgin sama da sauran abubuwan da ke tattare da tsarin gini, amfani da matsin mai matsawa da tanki mai zafi. Da farko dai, carbon fiber carbon da resin gauraye da wani rabo daga Procece, layeded zuwa cikin tanki mai zafi. Daga nan ya warke kuma an goge shi a zazzabi na 120 - 180 ° C da matsin lamba na 0.5 - 1.5psa. Wannan tsari zai iya fitar da kumfa da iska a cikin kayan damfara don tabbatar da tuddai da babban aikin samfuran.
Fasaha da Matsayi don Aikace-aikacen Carbon Carbon Carbon a cikin masana'antar kera motoci
Lokacin amfani da ɗaci Carbon-gajere don kayan aiki, mai da hankali yana inganta dacewa da kayan tushe. Ta hanyar ƙara takamaiman kayan compatib, m adheesion tsakanin carbon fiibers da kayan tushe (misalipolypropylene, da sauransu) ana iya ƙaruwa da kusan 40%. A lokaci guda, don inganta aikinta cikin hadaddun damuwa yanayin yanayin tsari, ana amfani da fasahar ƙirar fiber na Fiberation don daidaita hanyar fiber jeri a matsayin ɓangaren damuwa a sashin.
Ana amfani da tsarin ingin na allura a cikin kera sassan jikin kamar hoshin motoci. Ultralat-gajerun carbon fiber an gauraye da barbashi na filastik sannan a sanya shi a cikin mold kogon ta hanyar tsananin zafin jiki da matsin lamba. Tsarin allura gabaɗaya 200 - 280 ℃, matsin allura ne 50 - 150 MPA. Wannan tsari na iya fahimtar hanzarin hadadden wurare masu siffa, kuma yana iya tabbatar rarraba rarraba carbon zaruruwa a cikin samfuran.
Fasaha da Tsarin Tsarin Ferbon Ferbon-Short
A fagen fama da zafi na lantarki, yin amfani da yanayin yanayin zafi na ɗan gajeren carbon fibbers shine mabuɗi. Ta hanyar inganta matsayin zane-zane na Fibrbon fiber, za a iya ƙaruwa da yanayin zafin rana zuwa fiye da 1000w / (MK). A halin yanzu, don tabbatar da kyakkyawar hulɗa da kayan aikin lantarki, fasahar farfadowa, kamar magance ƙwayar ƙwayar carbon bayan sama da 80%.
Za'a iya amfani da tsarin fati wanda ake amfani da shi wajen yin heatsinks na kwamfuta. Fiber carbon mai-gajeren-gajeru yana haɗuwa da foda na ƙarfe (misali foda na ƙarfe) kuma an yiwa a ƙarƙashin zazzabi mai zafi da matsi. Zazzabi na Sinanci gabaɗaya 500 - 900 ° C da matsin lamba shine 20 - 50 MPa. Wannan tsari yana ba da fiber na carbon don samar da kyakkyawar tashar haɗi tare da ƙarfe kuma yana inganta ingantaccen rashin ƙarfi.
Daga Aerospace zuwa Masana'antar Kayan aiki zuwa Wutar lantarki, tare da cigaba da cigaba na fasaha da ingantawa tsari, matsanancin ingantawafiber carbonZai haskaka a cikin more filayen, yana ba da izinin iko sosai ga kimiyyar zamani da fasaha da ci gaban masana'antu.
Lokacin Post: Dec-20-2024